Isa ga babban shafi
Rasha

Rasha za ta faɗaɗa sansanin sojin ruwanta da ke Syria

Majalisar dokokin Rasha ta amince da wata yarjejeniya tsakanin ƙasar da Syria wadda za ta bai wa Rasha ɗin damar bunƙasa sansanin sojin ruwanta da ke a Tartus na Syria.

Jirgin yakin ruwa na Rasha.
Jirgin yakin ruwa na Rasha. REUTERS/Stringer
Talla

A ƙarkashin wannan yarjejeniya Rasha za ta samu damar faɗaɗa sansanin, da kuma samar da sabbin kayan aiki ga sojojinta na ruwa.

Hakan na nufin daga yanzu ƙasar za ta iya jibge jiragen ruwa na yaki guda 11, har da masu amfani da makamashin nukiliya.

Tun a watan Janairu ne aka sanya hannu kan yarjejeniyar a ƙasar Syria, inda shugaba Vladimir Purin ya aike da ita ga majalisar dokokin ƙasar domin neman amincewa.

A wata ziyara da ya kai kwanakin baya, Putin ya bayar da umurnin rage yawan dakarun ƙasar Rasha da ke a Syria, ƙasar da yanzu haka yaƙi ya ɗaiɗaita.

LabaranSamun Labaran RFI, Hirarraki, Rubattattuun Labarai, Labarai game da wani, shirye-shirye.

Ku saurari dukannin labaran duniya ta hanyar sauke man hajar RFI

Rarbawa :
Babu shafi

Babu bayanan da ka bukata ko kuma sam babu su.